![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/S__50864203.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/S__50864204-1024x593.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 3 มีนาคม 2566 ที่ผ่านมา ศาสตราจารย์ (พิเศษ) เจริญ วรรธนะสิน รองประธานกรรมการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ , นายแพทย์ วารินทร์ ตัณฑ์ศุภศิริ รองประธานกรรมการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ และพลเอกมังกร โกสินทรเสนีย์ ที่ปรึกษาคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ เข้าต้อนรับ นายคีรีชเบค ซาบาคีเชฟ เลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งเคอร์จีสถาน และนายเกียรติพงศ์ รัตนเกรียงไกร(โค้ชอ๊อต) ณ บ้านอัมพวัน คณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/S__50864200-1-1024x626.jpg)