![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3223-scaled.jpg)
วันที่ 26 เมษายน 2566
ผู้แทนคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ นำโดย พลเอก วิชญ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา เลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทย ฯ , ศ.(พิเศษ) เจริญ วรรธนะสิน รองประธานกรรมการ ฯ , นพ.วารินทร์ ตัณฑ์ศุภศิริ รองประธานกรรมการ ฯ และเจ้าหน้าที่คณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทย ฯ พร้อมทั้ง คณะนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ทีมชาติไทย เข้าพบ พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี เพื่อให้โอวาทและอำนวยพรแก่คณะนักกีฬา – เจ้าหน้าที่ ณ ตึกสันติไมตรีหลังนอก ทำเนียบรัฐบาล ก่อนเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ ๓๒ กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3215-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3221-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3208-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3183-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3197-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3201-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3210-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/04/IMG_3227-1024x653.jpg)