![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBU.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/777-1024x683.jpg)
พลเอก วิชญ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา เลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ เป็นประธาน ในการประชุม คณะกรรมการคัดเลือกชนิดกีฬา นักกีฬา และเจ้าหน้าที่ประจำทีม ส่งไปร่วมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ณ ราชอาณาจักรกัมพูชาร่วมกับสมาคมกีฬาแห่งประเทศไทย วันศุกร์ที่ 3 มีนาคม 2566 เวลา 09.30 น ณ ห้องประชุมคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/4141-1024x683.jpg)
โดยมีวาระสำคัญ สรุปการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกชนิดกีฬา นักกีฬา และ เจ้าหน้าที่ประจำทีม เมื่อวันพฤหัสดที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566, คำสั่งแต่งตั้งคณะกรรมการคัดเลือกชนิดกีฬา นักกีฬา และเจ้าหน้าที่ประจำทีม ส่งไปร่วมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์, การแต่งตั้งอาตาเช่ประจำทีมนักกีฬาไทย, สรุปการประชุมหัวหน้าคณะนักกีฬา, จำนวนนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ประจำทีม, การเก็บตัวฝึกซ้อมของนักกีฬา, รายงานเรื่องสารต้องห้ามในนักกีฬา เป็นต้น
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/666-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/LIN-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_436-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_4366_๒๓๐๓๐-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_4366_๒๓๐-1024x683.jpg)