![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/Picture1.png)
พลเอก วิชญ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา เลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ เป็นประธาน ในการประชุม คณะกรรมการคัดเลือกชนิดกีฬา นักกีฬา และเจ้าหน้าที่ประจำทีม ส่งไปร่วมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ณ ราชอาณาจักรกัมพูชา ครั้งที่ 1/2566 วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.30 น ณ ห้องประชุมคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ โดยมีวาระสำคัญ คำสั่งแต่งตั้งคณะกรรมการคัดเลือกชนิดกีฬา นักกีฬา และเจ้าหน้าที่ประจำทีม ส่งไปร่วมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์, การแต่งตั้งอาตาเช่ประจำทีมนักกีฬาไทย, สรุปการประชุมหัวหน้าคณะนักกีฬา, ความคืบหน้าของคณะกรรมการจัดการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ เป็นต้น
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_พลเอกวิชญ์ฯ_230223_6-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_พลเอกวิชญ์ฯ_230223_8-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_พลเอกวิชญ์ฯ_230223_7-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_พลเอกวิชญ์ฯ_230223_22-1024x683.jpg)
![](https://olympicthai.org/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_พลเอกวิชญ์ฯ_230223_10-1024x683.jpg)